นายประสิทธิ์ จุ่นขจร คณะกรรมการสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร และประธานชมรมวอลเลย์บอลสมุทรสาคร เป็นผู้แทนจากคณะกรรมการสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร เข้าร่วมการอบรมการสร้างมาตรฐานบุคลากรกีฬาด้านการบริหารจัดการกีฬาระดับนานาชาติ โดยความร่วมมือระหว่างการกีฬาแห่งประเทศไทย และสถาบันกีฬาแห่งสหรัฐอเมริกา ซึ่งเป็นการอบรมภาษาอังกฤษ จัดการพัฒนาวิชาที่ 1 – 6 ระหว่างวันจันทร์ – วันศุกร์ 6 ช่วง 6 สัปดาห์ ณ โรงแรมโก้เด้น ทิวทิป พระรามเก้า
![อบรมการสร้างมาตรฐานบุคลากรกีฬาด้านการบริหารจัดการกีฬาระดับนานาชาติ](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/01/83714493_2451034128498262_3734090162515214336_n.jpg)