สภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาคร จัดพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี ยอดทำบุญกว่า 4 แสนบาท
วันที่ 31 กรกฎาคม 2565 เวลา 14.00 น. นายชัยพร ศิริพงษ์เวคิน ประธานสภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาคร นายปราโมทย์ ชาวเมืองโขง วัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาคร พร้อมด้วยคณะกรรมการสภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาคร จัดพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีสภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาคร ประจำปี 2565 โดยได้รับเกียรติจาก นายอุดม ไกรวัตนุสสรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานในพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดเจษฎาราม พระอารามหลวง อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร นอกจากนี้ยังมี ดร.ศุภพรพงศ์ ชวนบุญ อดีตสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ดร.ปรีชา ศิริแสงอารำพี ประธานบริหารตลาดทะเลไทย นายประเสริฐ ชุมชูศักดิ์ศรี ประธานพิพิธภัณฑ์ภาพเขียนพู่กันจีนร้อยตระกูลแซ่ นายบุรินทร์ สหัสธารากุล กรรมการผู้จัดการ บริษัท นีโอ เอสเค. จำกัด นายณัฐวุฒิ เอกจิโรภาส นายกสมาคมผู้สื่อข่าวจังหวัดสมุทรสาคร คณะกรรมการสภาวัฒนธรรมอำเภอ และสภาวัฒนธรรมตำบล และสื่อมวลชนร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ด้วย
สำหรับการจัดพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีสภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาครในครั้งนี้ ทางสภาวัฒนธรรมฯ จัดขึ้นเพื่อนำเงินมาสนับสนุนงาน โครงการ และกิจกรรมของสภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสาคร ซึ่งยอดเงินร่วมทำบุญประมาณ 4 แสนกว่าบาท