สมาคมกีฬาฯ สมุทรสงคราม ชวนเที่ยวงาน “สมุทรสงคราม มหกรรมรื่นเริง บันเทิงกีฬาไทย” ส่งเสริมกีฬา และกระตุ้นเศรษฐกิจชุมชน
เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2566 เวลา 17.20 น. นายศรีศักดิ์ วัฒนพรมงคล สมาชิกวุฒิสภา /นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร ร่วมพิธีเปิดงาน “สมุทรสงคราม มหกรรมรื่นเริง บันเทิงกีฬาไทย” โดยมี นายวีระศักดิ์ โค้วสุรัตน์ ประธานที่ปรึกษา คณะกรรมาธิการการกีฬา วุฒิสภา /อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงท่องเที่ยวและกีฬา เป็นประธานในพิธีเปิดงาน ซึ่งมีพลโทดนัย กฤติเมธาวี อุปนายกคนที่ 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสงคราม กล่าววัตถุประสงค์การจัดงานนี้ เพื่อการส่งเสริม สนับสนุนการกีฬา การออกกำลังกาย และเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดสมุทรสงคราม และเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจฐานรากของคนในชุมชน การจัดงาน “สมุทรสงคราม มหกรรมรื่นเริง บันเทิงกีฬาไทย” จัดระหว่างวันที่ 19 – 21 พฤษภาคม 2566 ขอเชิญชวนมาเที่ยวงานกัน
ภายในงานมี พลตำรวจตรี ดร. ปรัชญ์ชัย ใจชาญสุขกิจ สมาชิกวุฒิสภา /นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสงคราม คณะกรรมการสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสงคราม ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานจังหวัดสมุทรสงคราม ร่วมให้การต้อนรับแขกผู้มีเกียรติ ซึ่งมีผู้บริหารค่ายมวยแฟร์เท็กซ์ ศิลปินดารานักแสดง หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ของจังหวัดสมุทรสงคราม เข้าร่วมพิธีเปิด ณ ลานวัดพระยาญาติ อัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม
หลังจากนั้น นายวีระศักดิ์ โค้วสุรัตน์ ประธานที่ปรึกษา คณะกรรมาธิการการกีฬา วุฒิสภา /อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงท่องเที่ยวและกีฬา ประธานในพิธี และแขกผู้มีเกียรติ ได้รับชมการแข่งขันกีฬาเซปักตะกร้อ ตะกร้อลอดบ่วง ฟุตซอล มวยไทย ณ บริเวณสนามแข่งขันตามพื้นที่การจัดกีฬาชนิดต่างๆ ภายในวัดพยาญาติแห่งนี้ด้วย