วันที่ 7 พฤษภาคม 2563 เวลา 09.00 น. นายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานในพิธีปลูกต้นไม้ “ต้นพะยูง” เป็นที่ระลึกเนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2563 พร้อมกันนี้ยังมีนายธีรพัฒน์ คัชมาตย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร นายสุรศักดิ์ ผลยังส่ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสมุทรสาคร และบุคลากรสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสมุทรสาครร่วมพิธี ณ บริเวณลานหน้าศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/05/95651673_3378095385551518_2703054014383128576_o.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/05/95917868_3378095938884796_8250973071465250816_o.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/05/95501228_3378096162218107_5707765404693168128_o.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/05/96724361_3378096382218085_4424234910982602752_o.jpg)