“น้องแต” ศศิวิมล เมืองพวน คว้ารางวัลชนะเลิศ ประเภทฟิตเนส หญิง รุ่นทั่วไป การแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย
นางสาวศศิวิมล เมืองพวน “น้องแต” นักกีฬาเพาะกาย น้องแตเป็นนักกีฬายิมนาสติกศิลป์ ที่มีชื่อเสียงทำผลงานโดดเด่น กวาดเหรียญรางวัลจากการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ และได้รับโล่รางวัลนักกีฬาดีเด่น จนได้เป็นตัวทีมชาติไทยไปแข่งขันยิมนาสติกศิลป์รายการต่างๆ การแข่งขันในระดับประเทศมากมาย ด้วยความมุ่งมั่น ตั้งใจ ขยัน มีวินัย อดทน เธอหันมาเล่นกีฬาเพาะกายอีกประเภทหนึ่ง ซึ่งเธอก็ทำผลงานได้ดีเช่นกัน กวาดเหรียญรางวัลหลายรายการ และครั้งนี้สมาคมกีฬาเพาะกายฯ ก็ได้เปิดโอกาสให้ นางสาวศศิวิมล เมืองพวน “น้องแต” เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ซึ่งน้องแตก็ไม่พลาดเหรียญรางวัล ได้รับรางวัลชนะเลิศ ประเภทฟิตเนส หญิง รุ่นทั่วไป นำความภาคภูมิใจมาสู่สมาคมกีฬาเพาะกายแห่งประเทศไทย
ทั้งนี้ นางสาวศศิวิมล เมืองพวน “น้องแต” ได้กล่าวขอบคุณสมาคมกีฬาเพาะกายที่ได้ให้โอกาสหนูได้แสดงศักยภาพ ได้โชว์ความสามารถ ซึ่งหนูอยากบอกกับผู้ที่เกี่ยวข้องทางการกีฬาว่า “กีฬายิมนาสติก” เป็นพื้นฐานของทุกกีฬา และสามารถต่อยอดไปได้ทุกกีฬาจริงๆ ได้ทั้งความยืดหยุ่น ความแข็งแรง ความคล่องแคล่ว และอีกหลายๆ อย่าง อยากให้ทุกๆ คน หันมาสนใจในกีฬายิมนาสติก และอย่าให้กีฬายิมนาสติกค่อยๆ เลือนหายไป กีฬาให้ทั้งโอกาส ให้ความฝัน และให้อนาคตที่ดีได้ด้วย