นายก อบจ.สค. จับมือ นายก ทต.สวนหลวง ลงพื้นที่สำรวจถนนซอยศรทองแก้ปัญหาน้ำท่วมขัง
วันที่ 24 ตุลาคม 2566 นายอุดม ไกรวัตนุสสรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา อบจ.สมุทรสาคร และนายสมประสงค์ เรืองศรี นายกเทศมนตรีตำบลสวนหลวง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลตำบลสวนหลวง ลงพื้นที่สำรวจตรวจสอบปัญหาความเดือดร้อนและความต้องการของพี่น้องประชาชน ถนนซอยศรทอง เนื่องจากมีปัญหาน้ำท่วมขัง และได้รับการสนับสนุนงบประมาณจาก อบจ.สมุทรสาคร ที่จะสร้างถนน คสล. พร้อมยกระดับและวางท่อรางวี ตลอดแนวความยาว 500 เมตร ในงบประมาณปี 2567 นี้