วันที่ 14 ธันวาคม 2562 นายมณฑล ไกรวัตนุสสรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานในพิธีทำบุญเลี้ยงพระ เนื่องในวันคล้ายวันก่อตั้งอุทยานการเรียนรู้สมุทรสาคร (SK Park) ครบรอบ 8 ปี และร่วมอุทิศส่วนกุศลให้กับท่านอุดร ไกรวัตนุสสรณ์ อดีตนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร ผู้ก่อตั้งอุทยานการเรียนรู้สมุทรสาคร (SK Park) มีประธานสภา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา หัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากร องค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาครร่วมงาน ณ อุทยานการเรียนรู้สมุทรสาคร (SK Park)
![ทำบุญเลี้ยงพระวันคล้ายวันก่อตั้งอุทยานการเรียนรู้สมุทรสาคร (SK Park)](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2019/12/79928343_2745021115521005_3272113558783000576_o.jpg)