วันที่ 8 มิถุนายน 2563 นักกีฬาซอฟท์เทนนิสเยาวชน สังกัดสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร ร่วมกันฝึกซ้อม เพื่อร่วมการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 (2563) ที่จังหวัดตราด ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า ณ สนามซอฟท์เทนนิสโรงเรียนเทศบาลบ้านมหาชัย ซึ่งการเก็บตัวฝึกซ้อมช่วงการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด 19 ทำให้นักกีฬามีความแข็งแกร่งขึ้น เล่นได้ดีขึ้น ครูปืน (ว่าที่ ร.ต.สุวิชา ชมบ้านแพ้ว) ผุ้ฝึกสอน กระซิบบอกมาว่าลงสนามพร้อมสู้ พร้อมแข่ง และจะสร้างชื่อเสียงให้จังหวัดสมุทรสาคร บ้านเกิดของเรา ขอให้ชาวสมุทรสาครส่งกำลังใจให้กับนักกีฬาเยาวชนที่น่ารักชุดนี้ด้วยนะครับ
![นักกีฬาซอฟท์เทนนิสเยาวชนตั้งใจฝึกซ้อมเพื่อสร้างร่างกายให้แข็งแกร่ง](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/06/101844909_2787734698022848_2841251746896972029_n.jpg)