ส.อ.ท.สมุทรสาคร ประชุมคณะกรรมการหารือจัดกิจกรรมกระตุ้นเศรษฐกิจหลังโควิดคลี่คลาย
วันที่ 17 กรกฎาคม 2563 ที่ห้องประชุมชั้น 2 บริษัท มโนห์ราอุตสาหกรรมอาหาร จำกัด นิคมอุตสาหกรรมจังหวัดสมุทรสาคร ถ.พระราม 2 ต.บางกระเจ้า อ.เมือง จ.สมุทรสาคร นายอภิสิทธิ์ เตชะนิธิสวัสดิ์ ประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการสภาอุตสาหกรรมฯ ครั้งที่ 3/2563 โดยก่อนเข้าสู่วาระการประชุม ได้มีสถาบันอุดมศึกษาเข้ามานำเสนอ หลักสูตรการเรียนในระดับปริญญาโทและปริญญาเอก ให้กับคณะกรรมการและสมาชิกสภาอุตสาหกรรมฯ ส่วนวาระการประชุมประกอบด้วย เรื่องประธานแจ้งที่ประชุมทราบ ซึ่งเป็นเรื่องการเข้าร่วมกิจกรรม การประชุมร่วมกับส่วนราชการในจังหวัดสมุทรสาคร จากนั้นที่ประชุมได้รับรองรายงานการประชุมและรับรองรายรับรายจ่ายครั้งที่ผ่านมา
ขณะเดียวกันที่ประชุมสภาอุตสาหกรรมฯ ได้ร่วมกันหารือในการจัดกิจกรรมกระตุ้นเศรษฐกิจในจังหวัดสมุทรสาคร หลังจากสถานการณ์โควิดคลี่คลายมากกว่านี้ โดยเบื้องต้นได้มีการหารือเสนอความคิดที่หลากหลาย ซึ่งมีทั้งกิจกรรมกลางแจ้งและกิจกรรมในร่ม โดยที่ประชุมจะได้หาข้อสรุปเพิ่มเติมอีกครั้ง นอกจากนี้ที่ประชุมยังได้เปิดโอกาสให้สมาชิกและคณะกรรมการที่เข้าร่วมประชุม ได้ประชาสัมพันธ์สินค้าและผลิตภัณฑ์ บริการต่างๆ เพื่อสร้างการรับรู้และเพิ่มช่องทางการขายอีก กระตุ้นเศรษฐกิจในกลุ่มของสภาอุตสาหกรรมฯอีกทางหนึ่ง
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/08/110956977_1120205918353352_5330819115858788521_n.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/08/108003379_1120206275019983_3686178673004481732_n.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/08/109271455_1120206031686674_6795809369883106587_n.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/08/109332995_1120206195019991_8408304383166015043_n.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/08/109314779_1120206131686664_53536309885111291_n.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/07/110294093_1120206095020001_1422013844049385053_n.jpg)
![](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2020/08/108583178_1120205881686689_2001122077719921701_n.jpg)