อบจ.สมุทรสาคร จัดกิจกรรม “การเรียนรู้ ตามแนวพระราชดำริ และหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง” ตามโครงการส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชน 2565
วันที่ 24 มิถุนายน 2565 นายอุดม ไกรวัตนุสสรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม “การเรียนรู้ ตามแนวพระราชดำริ และหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง” ตามโครงการส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 โดยมีนายบุญชู ปานสุวรรณ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาครกล่าวรายงาน และมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา และหัวหน้าส่วนราชการ องค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร และประชาชนอำเภอบ้านแพ้ว เข้าร่วมกิจกรรม ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาห้วยทราย อันเนื่องมาจากพระราชดำริ และโครงการสวนสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ตำบลสามพระยา อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี