นายมณฑล ไกรวัตนุสสรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานในพิธีเปิดการจัดแสดงประกวดผลงานวิชาโครงการนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์และงานวิจัยของนักเรียน นักศึกษา โดยมีนายสาวิทย์ ญาณภิรัต ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคสมุทรสาคร กล่าวรายงาน และมี ดร.อภิวัฒน์ วังวิวัฒน์ ประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสมุทรสาคร และคณะกรรมการสถานศึกษา คณะครู นักเรียนและนักศึกษา ร่วมพิธีจำนวนมาก หลังจากนั้นได้เดินชมผลงานสิ่งประดิษฐ์ของนักเรียนนักศึกษา ณ ลานอเนกประสงค์วิทยาลัยเทคนิคสมุทรสาคร
![12/09/2019 ประกวดผลงานโครงการ นวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2019/10/6987509225506415616256292655265214655627264nz-z778732054976.jpg)