วันที่ 2 ตุลาคม 2562 นายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาครคนใหม่ ได้นำพวงมาลัยดอกไม้สดไปสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร พระพุทธรูปประจำจังหวัดสมุทรสาคร ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร และไหว้พระขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ห้องปฏิบัติงาน ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร เพื่อเป็นสิริมงคลกับตนเองและกับการปฏิบัติงานเป็นผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาครในวันแรกก่อนการทำงานต่อไป
![711421826840505420973385558900390809829376o](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/711421826840505420973385558900390809829376oz-z17795096639.jpg)
![711112766840505954306661678849784829444096o](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/711112766840505954306661678849784829444096oz-z1320871491660.jpg)
![71203050684050375430688833990637798817792o](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/71203050684050375430688833990637798817792oz-z1368545049112.jpg)
![712728346840506987639891651155925899149312o](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/712728346840506987639891651155925899149312oz-z352724349137.jpg)
![717497786840503820973542703265103435792384o](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/717497786840503820973542703265103435792384oz-z1395972246726.jpg)