วันที่ 1 ตุลาคม 2562 เวลา 10.00 น. นายประสิทธิ์ จุ่นขจร ผู้ใหญ่บ้าน หมู่ 4 ตำบลท่าทราย อำเภอเมืองสมุทรสาคร ผู้นำท้องถิ่น และคณะกรรมการศูนย์การเรียนรู้บ้านคลองปีกนก และพัฒนาชุมชนอำเภอเมืองจังหวัดสมุทรสาคร โดยการนำของท่านหัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมพัฒนาชุมชน พัฒนาการอำเภอเมืองสมุทรสาคร ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมกับกลุ่มสมาชิกต่างๆจำนวน 50 คน ณ ศูนย์การเรียนรู้บ้านคลองปีกนก หมู่ 4 ตำบลท่าทราย อำเภอเมืองสมุทรสาคร
![721123592344480035820339130273427603849216n](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/721123592344480035820339130273427603849216nz-z616800310810.jpg)
![7167649023444803358203092300778276404068352n](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/7167649023444803358203092300778276404068352nz-z1472852975525.jpg)
![7139460423444801891536577498876396165398528n](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/7139460423444801891536577498876396165398528nz-z727540122154.jpg)
![7110823823444800291536733063352696221204480n](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/7110823823444800291536733063352696221204480nz-z925699234713.jpg)
![7121742523444801224869974496983895970938880n](http://itp1.itopfile.com/ImageServer/5fac7b634704779a/0/0/7121742523444801224869974496983895970938880nz-z52874743553.jpg)