วันที่ 8 ธันวาคม 2562 เวลา 17.30 น. เทศบาลนครสมุทรสาคร นำโดย นายมานิต ชื่นจิตร์ รองปลัดเทศบาล พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาลฯ รองปลัดเทศบาลฯ หัวหน้าส่วนราชการ ผู้อำนวยการสถานศึกษา พนักงานครู และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมพิธีเปิด “นครระยองเกมส์” การแข่งขันกีฬานักเรียนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นแห่งประเทศไทย รอบชิงชนะเลิศ ระดับประเทศ ครั้งที่ 37 ซึ่งในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายนายสาธิต ปิตุเตชะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีเปิด ณ สนามกีฬาจังหวัดระยอง
![เทศบาลนครสมุทรสาคร ร่วมพิธีเปิด “นครระยองเกมส์”](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2019/12/76922751_3064460446915952_2804141498533150720_o.jpg)