วันที่ 20 มีนาคม 2563 เวลา 09.00 น. นายณัฐวุฒิ เอกจิโรภาส นายกสมาคมผู้สื่อข่าวจังหวัดสมุทรสาคร พร้อมด้วยคณะสื่อมวลชน สมุทรสาครและผู้มีจิตศรัทธาได้มอบเงิน จำนวน 30,000 บาท เพื่อจัดซื้อเครื่องวัดอุณหภูมิ สำหรับคัดกรองโรค COVID 19
ให้กับโรงพยาบาลกระทุ่มแบน โดยมีนายแพทย์พรชัย พงศ์ประภากร รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลกระทุ่มแบน และคณะเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาลกระทุ่มแบนเป็นผู้รับมอบ ที่อาคารอุบัติเหตุโรงพยาบาลกระทุ่มแบน
ขออนุโมทนาบุญด้วยกันค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
#เราจะสู้covid_19ไปด้วยกัน