นายมณฑล ไกรวัตนุสสรณ์ นายก อบจ. สมุทรสาคร เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการเรียนรู้วิถีประชาธิปไตย รุ่นที่ 5 ตามโครงการส่งเสริมประชาธิปไตยและสิทธิเสรีภาพของประชาชน โดยมี นายจอม หงษ์เวียงจันทร์ ปลัด อบจ.สมุทรสาคร เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ ซึ่งมีทีมวิทยากรจากมูลนิธิฟรีดริช เนามันประเทศไทย ที่มาให้ความรู้ และจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ณ วิทยาลัยเทคนิคสมุทรสาคร
![8/08/2019 การเรียนรู้วิถีประชาธิปไตย รุ่นที่ 5](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2019/09/6773208424889551711276022902239496466595840nz-z35945841896.jpg)