ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวศุภัชญา เอียดเหตุ นักเรียน ชั้น ม.๕ โรงเรียนสมุทรสาครบูรณะ ที่ผ่านการคัดเลือกเข้าสู่รอบรองชนะเลิศ การประกวดบรรเลงดนตรีไทยศรทอง ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา สมเด็จพระเจ้าลูกเธออเจ้าฟ้าสิริวัณณวรี นารีรัตนราชกัญญา และสมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร ครั้งที่ ๖ พุทธศักราช ๒๕๖๖ เครื่องดนตรีประเภทขิมสาย โดยมีครูวรางคณา เย็นตั้ง เป็นผู้ควบคุมและฝึกซ้อม อำนวยการโดย ดร.อรรณพ ชุ่มเพ็งพันธ์ ผอ.โรงเรียนสมุทรสาครบูรณะ ซึ่งการประกวดฯ รองรองชนะเลิศ จะจัดขึ้นในวันที่ ๑๑-๑๒ , ๑๘-๑๙ พฤศจิกายน วันที่ ๒-๓ , ๑๖-๑๗ ธันวาคม ๒๕๖๖
![ร่วมส่งกำลังใจเชียร์เด็กนักเรียน รร.ส.ค.ณ. ประกวดบรรเลงดนตรีไทยศรทอง](https://sanamkaw.com/wp-content/uploads/2023/11/395431684_307157852067654_993507511536945352_n-Copy.jpg)
- November 2, 2023
0
284
Less than a minute
administrator